డ్రోన్ తో వ్యాక్సిన్ సరఫరా చేస్తున్న తెలంగాణ.

డ్రోన్ తో వ్యాక్సిన్ సరఫరా చేస్తున్న తెలంగాణ.
Spread the love

హైదరాబాద్: వికారాబాద్‌లో, అనుమతి పొందిన టీకాలు ఇప్పుడు ప్రయోగాత్మక ప్రాతిపదికన విజువల్ లైన్ ఆఫ్ సైట్ (విఎల్‌ఓఎస్) లోని డ్రోన్‌లను ఉపయోగించి పంపిణీ చేయబడతాయి.

మెడిసిన్ ఫ్రమ్ స్కై ప్రణాళిక ప్రకారం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వికారాబాద్ జిల్లాలోని బివిఎల్‌ఓఎస్ విమానాలను ఏరియా హాస్పిటల్‌తో టేకాఫ్ సైట్‌గా, వివిధ పిహెచ్‌సిలు మరియు ఉప కేంద్రాలను ల్యాండింగ్ సైట్‌లుగా ఉపయోగించుకుంటుంది.

టీకాలు ఇవ్వడానికి డ్రోన్ ప్రయోగాలు చేయడానికి తెలంగాణకు అనుమతి ఉంది
ఆన్-గ్రౌండ్ కార్యకలాపాలను ప్లాన్ చేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇప్పటికే జిల్లా పరిపాలనలో నిమగ్నమై ఉంది మరియు నోడల్ అధికారులను కూడా గుర్తించింది.

ప్రతి డ్రోన్ ట్రయల్స్ సమయంలో డమ్మీ వైల్స్ మరియు రెగ్యులర్ టీకాల కలయికను కలిగి ఉంటుంది మరియు పనితీరు వివరంగా నమోదు చేయబడుతుంది మరియు పూర్తి స్థాయి స్వీకరణకు సంబంధించిన మరిన్ని విధానాలకు మార్గనిర్దేశం చేయడానికి ఈ డేటా ఉపయోగించబడుతుంది.

ఈ కార్యక్రమం 24 రోజులు చేపట్టబడుతుంది, ఇక్కడ ఎనిమిది ఎంపిక చేసిన కన్సార్టియాను రెండు కన్సార్టియా యొక్క నాలుగు బ్యాచ్‌లుగా విభజించారు, మరియు ప్రతి బ్యాచ్ ఆరు రోజులు సోర్టీలను ప్రదర్శిస్తుంది. కార్యక్రమం ప్రారంభానికి ముందు అన్ని కన్సార్టియాలకు ఆన్-గ్రౌండ్ రీసెస్ నిర్వహించడానికి ఒక వారం ఇవ్వబడుతుంది.

తెలంగాణ మెడిసిన్ ఫ్రమ్ ది స్కై ప్రోగ్రాం కింద, తెలంగాణ ప్రభుత్వ ఐటిఇ & సి విభాగం (ఎమర్జింగ్ టెక్నాలజీస్ వింగ్) 2019 లో తన డ్రోన్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌ను విడుదల చేసింది.

ఈ చొరవతో, వింగ్స్ 2020 ఈవెంట్ హైదరాబాద్‌లో జరిగింది, మరియు తెలంగాణ ప్రభుత్వం “మెడిసిన్ ఫ్రమ్ ది స్కై” (MFTS) కార్యక్రమం కోసం వరల్డ్ ఎకనామిక్ ఫోరమ్‌తో భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకుంది. ఆరోగ్య సంరక్షణ వస్తువుల సురక్షితమైన, ఖచ్చితమైన మరియు నమ్మదగిన పికప్ మరియు డెలివరీని అందించడంలో డ్రోన్ సర్వీసు ప్రొవైడర్ల సామర్థ్యాన్ని అంచనా వేయడానికి ఇది ఆసక్తి వ్యక్తీకరణను విడుదల చేసింది.

కొనసాగుతున్న కోవిడ్ -19 టీకా డ్రైవ్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకుని పై ప్రక్రియను వేగంగా తెలుసుకోవడానికి, ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ ఎంఎఫ్‌టిఎస్ ప్రయాణంలో కీలక భాగస్వామి అయ్యారు మరియు ఫిబ్రవరి 11, 2021 న భారతదేశం అంతటా డ్రోన్ ఆధారిత మెడికల్ డెలివరీలను ఆపరేట్ చేయడానికి ఒక రౌండ్ను ఏర్పాటు చేశారు.

ఈ సమావేశానికి సభ్యులు డాక్టర్ వి.కె. పాల్ మరియు డాక్టర్ వి.కె. భారత రక్షణ, పౌర విమానయాన, ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమం, గృహ వ్యవహారాలు, రాష్ట్ర ఆరోగ్య కార్యదర్శులు, డిజిసిఎ, ఎఎఐ, ఐఓలు మరియు ప్రైవేట్ రంగాల ప్రతినిధులతో సరస్వత్.

ఆరోగ్య సంరక్షణ పరిశ్రమలో అభివృద్ధి చెందుతున్న సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని పెంచడానికి తెలంగాణ నిశ్చయించుకుందని, డ్రోన్ల వాడకం మారుమూల ప్రాంతాల్లో కూడా ప్రాధమిక ఆరోగ్య సంరక్షణను పొందగలదని నిర్ధారిస్తుందని తెలంగాణ ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి జయేష్ రంజన్ పేర్కొన్నారు.

స్కై ట్రయల్స్ నుండి మెడిసిన్ డ్రోన్ల విశ్వసనీయత మరియు వైద్య డెలివరీలలో వాటిని స్వీకరించడం గురించి ముఖ్యమైన సమాచారాన్ని అందిస్తుంది, “మోకా నుండి ఆమోదం చాలా ప్రశంసించబడింది మరియు ఈ ప్రయత్నాలను సురక్షితమైన పద్ధతిలో నిర్వహించడంలో మంత్రిత్వ శాఖతో కలిసి పనిచేయడానికి మేము ఎదురుచూస్తున్నాము. SOP లను కఠినంగా పాటించడం ద్వారా మరియు రిస్క్ తగ్గించే వ్యూహాలను కలిగి ఉండటం ద్వారా, ”

ఈ కార్యక్రమం విజయవంతం కావడం వల్ల ఆరోగ్య సంరక్షణ పరిశ్రమకు విఘాతం కలుగుతుంది మరియు అత్యవసర సమయాల్లో మరియు తక్కువ ప్రాప్యత ఉన్న భౌగోళికాలలో చాలా మంది ప్రాణాలను కాపాడవచ్చు.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: