ఆగస్టు 14 న మన భారత దేశంలో ఏం చేస్తారో తెలుసా?

ఆగస్టు 14 న మన భారత దేశంలో ఏం చేస్తారో తెలుసా?
Spread the love

ఆగస్టు 14 ను విభజన భయానక జ్ఞాపక దినంగా పాటిస్తామని ప్రధాని మోదీ చెప్పారు
స్వాతంత్య్ర దినోత్సవానికి ఒకరోజు ముందు ఆగస్టు 14 ను విభజన భయానక జ్ఞాపక దినంగా పాటిస్తున్నట్లు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం ప్రకటించారు. ప్రధాని మోదీ అన్నారు, “విభజన బాధలను ఎప్పటికీ మర్చిపోలేము. లక్షలాది మంది సోదరీమణులు మరియు సోదరులు స్థానభ్రంశం చెందారు మరియు బుద్ధిహీనుల ద్వేషం మరియు హింస కారణంగా చాలా మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. మన ప్రజల పోరాటాలు మరియు త్యాగాల జ్ఞాపకార్థం, ఆగస్టు 14 ను విభజనగా జరుపుకుంటాం భయానక జ్ఞాపక దినం. “

ఈ రోజు సామాజిక విభేదాలను తొలగించడానికి ఒక రిమైండర్‌గా ఉపయోగపడుతుందని, ఇది ఏకత్వం యొక్క స్ఫూర్తిని బలపరుస్తుందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.

పాకిస్తాన్ ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు 14 స్వాతంత్ర్యాన్ని జరుపుకుంటుంది.

“సామాజిక విభేదాలు, అసమానతలు అనే విషాన్ని తొలగించడం మరియు ఏకత్వం, సామాజిక సామరస్యం మరియు మానవ సాధికారత స్ఫూర్తిని మరింత బలోపేతం చేయాల్సిన అవసరాన్ని #విభజన హర్రర్స్ రిమెంబరెన్స్ డే మనకు గుర్తు చేస్తూనే ఉంటుంది” అని ఆయన మరో ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ విభజన ఫలితంగా పశ్చిమ మరియు తూర్పు రెండు వైపులా ప్రజలు పెద్ద ఎత్తున తరలి వచ్చారు. (తూర్పు పాకిస్తాన్ ఇప్పుడు బంగ్లాదేశ్). చరిత్రకారులు ‘మానవ చరిత్రలో అతిపెద్ద రాజకీయ వలసలు’ అని వర్ణించిన వ్యక్తుల కదలిక దాదాపు 15 మిలియన్ల మందిని వారి ఇళ్ల నుండి నిర్వాసితులను చేసింది. మతపరమైన అల్లర్లలో కనీసం ఒక మిలియన్ మంది హత్య చేయబడినందున ఇది అత్యంత హింసాత్మక మానవ వలసలలో ఒకటి.

అయితే, తూర్పు వైపున, పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని నోఖాలీ మరియు బీహార్‌లో పెద్ద ఎత్తున హింస జరిగింది.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *