పిఎం-కిసాన్ 11వ విడత డబులు బ్యాంకు అకౌంట్లోకి వచ్చాయి. మీరు కూడా ఇలా చెక్ చేసుకోండి.

పిఎం-కిసాన్ 11వ విడత డబులు బ్యాంకు అకౌంట్లోకి వచ్చాయి. మీరు కూడా ఇలా చెక్ చేసుకోండి.
Spread the love

20,000 కోట్ల రూపాయల విలువైన పిఎం-కిసాన్ సమ్మాన్ నిధి యొక్క 11వ విడతను 10 కోట్ల మందికి పైగా రైతులకు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ఈరోజు విడుదల చేయనున్నారు. ఈ చెల్లింపు హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో “గరీబ్ కళ్యాణ్ సమ్మేళన్” సమయంలో పంపిణీ చేయబడుతుంది.

‘గరీబ్ కల్యాణ్ సమ్మేళన్’లో పాల్గొనేందుకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మంగళవారం హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని సిమ్లాలో పర్యటించనున్నారు. ప్రధాన మంత్రి ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొంటారు మరియు కేంద్ర ప్రభుత్వంలోని తొమ్మిది మంత్రిత్వ శాఖలు/విభాగాల వివిధ కార్యక్రమాల లబ్ధిదారులతో సంభాషిస్తారు.

ప్రధానమంత్రి నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం ఎనిమిదేళ్లు పూర్తి చేసుకున్న సందర్భంగా ప్రజా కార్యక్రమం దేశవ్యాప్తంగా రాష్ట్ర రాజధానులు, జిల్లా ప్రధాన కార్యాలయాలు మరియు కృషి విజ్ఞాన కేంద్రాలలో నిర్వహించబడుతోంది.

ప్రధాన్ మంత్రి కిసాన్ సమ్మాన్ నిధి (PM-Kisan) అనేది భారత ప్రభుత్వం నుండి 100 శాతం నిధులతో కూడిన కేంద్ర పథకం. ఈ పథకం డిసెంబర్ 2018లో ప్రారంభించబడింది. ఈ పథకం కింద, దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న అన్ని రైతు కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి రూ. 2,000 చొప్పున మూడు సమాన వాయిదాలలో సంవత్సరానికి రూ. 6,000/- ఆదాయ మద్దతు అందించబడుతుంది.

10వ విడతను ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ జనవరి 1, 2022న విడుదల చేశారు.

Website Link for PM Kisan Status :

https://pmkisan.gov.in/BeneficiaryStatus.aspx

పథకం కింద సహాయం పొందేందుకు అర్హత లేని రైతుల జాబితా ఇక్కడ ఉంది? ఉన్నత ఆర్థిక స్థితి కలిగిన లబ్ధిదారుల కింది వర్గాలకు అర్హత ఉండదు:

1- అన్ని సంస్థాగత భూమి హోల్డర్లు.

2- కింది ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ వర్గాలకు చెందిన రైతు కుటుంబాలు:
i) రాజ్యాంగ పదవులను కలిగి ఉన్న మాజీ మరియు ప్రస్తుత హోల్డర్లు

ii) మాజీ మరియు ప్రస్తుత మంత్రులు/ రాష్ట్ర మంత్రులు మరియు లోక్‌సభ/ రాజ్యసభ/ రాష్ట్ర శాసనసభలు/ రాష్ట్ర శాసన మండలి మాజీ/ప్రస్తుత సభ్యులు, మున్సిపల్ కార్పొరేషన్‌ల మాజీ మరియు ప్రస్తుత మేయర్‌లు, జిల్లా పంచాయతీల మాజీ మరియు ప్రస్తుత ఛైర్‌పర్సన్‌లు.

iii) కేంద్ర/రాష్ట్ర ప్రభుత్వ మంత్రిత్వ శాఖలు/కార్యాలయాలు/డిపార్ట్‌మెంట్‌లు మరియు దాని ఫీల్డ్ యూనిట్లు సెంట్రల్ లేదా స్టేట్ PSEలు మరియు ప్రభుత్వ పరిధిలోని అటాచ్డ్ కార్యాలయాలు/స్వయంప్రతిపత్తి సంస్థలు అలాగే స్థానిక సంస్థల సాధారణ ఉద్యోగులు (మల్టీ-టాస్కింగ్ సిబ్బందిని మినహాయించి) సేవలందిస్తున్న లేదా పదవీ విరమణ పొందిన అధికారులు మరియు ఉద్యోగులు /క్లాస్ IV/గ్రూప్ D ఉద్యోగులు)

vi) పై కేటగిరీలో నెలవారీ పెన్షన్ రూ.10,000/- లేదా అంతకంటే ఎక్కువ (మల్టీ-టాస్కింగ్ స్టాఫ్/ క్లాస్ IV/గ్రూప్ D ఉద్యోగులు మినహా) ఉన్న అన్ని పదవీ విరమణ పొందిన/రిటైర్డ్ పెన్షనర్లు

v) గత అసెస్‌మెంట్ సంవత్సరంలో ఆదాయపు పన్ను చెల్లించిన వ్యక్తులందరూ

vi) వైద్యులు, ఇంజనీర్లు, లాయర్లు, చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్లు మరియు ఆర్కిటెక్ట్‌లు వంటి నిపుణులు వృత్తిపరమైన సంస్థలతో నమోదు చేసుకున్నారు మరియు అభ్యాసాలను చేపట్టడం ద్వారా వృత్తిని కొనసాగిస్తున్నారు.

అర్హత లేని రైతు పథకం కింద మొత్తాన్ని అందుకున్నట్లయితే, దానిని వాపసు చేసే అవకాశం ఉంది. వారు PM కిసాన్ వెబ్‌సైట్‌ను సందర్శించి, ‘రీఫండ్ ఆప్షన్’పై క్లిక్ చేసి, మొత్తాన్ని తిరిగి ఇవ్వడానికి దశలను అనుసరించవచ్చు.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *