అరటిపండ్లు తినడం వల్ల కలిగే ఆశ్చర్యకరమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు

అరటిపండ్లు తినడం వల్ల కలిగే ఆశ్చర్యకరమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు
Spread the love

నల్ల మచ్చల అరటిపండ్లు |
అతిగా పండిన అరటిపండ్లు తినడం వల్ల కలిగే ఆశ్చర్యకరమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు |

అరటిపండు అనేది జనాలకి ఇష్టమైనది..
అరటిపండు
పొటాషియం, మాంగనీస్, ఫైబర్, కాపర్, విటమిన్ సి, విటమిన్ B6 మరియు బయోటిన్ సమృద్ధిగా ఉన్న ఈ పండు ఉబ్బసం, క్యాన్సర్, అధిక రక్తపోటు, మధుమేహం, హృదయ సంబంధ వ్యాధులు, అలాగే జీర్ణ సమస్యలను నివారించడంలో సహాయపడుతుంది.

అతిగా పండిన అరటిపండు యొక్క ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు
బాగా పండిన అరటిపండు శరీరం సరైన పనితీరుకు అవసరమైన టన్నుల కొద్దీ పోషకాలను అందిస్తుంది.

 1. సెల్ డ్యామేజ్‌ను నివారిస్తుంది
  యాంటీఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి, అతిగా పండిన అరటిపండు తినడం వల్ల అంతర్గత నష్టం మరియు రాడికల్ కణాల వల్ల కలిగే కణాల నష్టాన్ని ఆలస్యం చేయడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది వ్యాధుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది [5] .
 2. రక్తపోటును తగ్గిస్తుంది
  బాగా పండిన అరటిపండ్లలో పొటాషియం ఎక్కువగానూ, సోడియం తక్కువగానూ ఉంటాయి. రెగ్యులర్ వినియోగం రక్తం యొక్క సరైన ప్రవాహాన్ని నియంత్రించడంలో మరియు ధమనులలో ఏవైనా అడ్డంకులను తొలగించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది మీ రక్త ప్రసరణ వ్యవస్థ సమర్ధవంతంగా పని చేస్తున్నందున స్ట్రోక్స్ మరియు గుండెపోటును నివారిస్తుంది [6] .
 3. గుండెల్లో మంట నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది
  పండు ఎక్కువగా పండినప్పుడు యాంటాసిడ్‌గా పనిచేస్తుంది. గోధుమ రంగు మచ్చలతో కప్పబడిన పండు చికాకును తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు ఉపశమనాన్ని అందిస్తుంది [7] .
 4. రక్తహీనతను నివారిస్తుంది
  ఐరన్ పుష్కలంగా, అతిగా పండిన అరటిపండ్లను తినడం వల్ల సహజంగా మీ రక్త స్థాయిలను పెంచడంలో సహాయపడుతుంది. రక్తహీనత చికిత్సకు ఇది ఉత్తమమైన ఔషధాలలో ఒకటి [8] .
 5. శక్తిని పెంచుతుంది
  అతిగా పండిన అరటిపండ్లలోని అధిక కార్బోహైడ్రేట్ మరియు చక్కెర కంటెంట్ సహజ శక్తి బూస్టర్‌గా పని చేస్తుంది [9] . రెండు అతిగా పండిన అరటిపండ్లు తినడం వల్ల 90 నిమిషాల సుదీర్ఘ వ్యాయామానికి తగినంత శక్తిని అందించవచ్చు. తక్కువగా భావిస్తున్నారా? ఒకటి లేదా రెండు అతిగా పండిన అరటిపండ్లను పట్టుకోండి.
 6. క్యాన్సర్ నివారిస్తుంది
  అతిగా పండిన అరటిపండు అందించే అత్యంత ప్రయోజనకరమైన ప్రయోజనాల్లో ఒకటి క్యాన్సర్‌తో పోరాడే దాని సామర్థ్యం. అరటిపండు చర్మం ఎక్కువగా పక్వానికి వచ్చినప్పుడు వాటిపై కనిపించే నల్లటి మచ్చలు ట్యూమర్ నెక్రోసిస్ ఫ్యాక్టర్ (TNF)ను సృష్టిస్తాయి, ఇది క్యాన్సర్ మరియు అసాధారణ కణాలను నాశనం చేయగలదు [10] .
 7. హృదయ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది
  పైన చెప్పినట్లుగా, అతిగా పండిన అరటిపండ్లలో పొటాషియం సమృద్ధిగా ఉంటుంది మరియు సోడియం తక్కువగా ఉంటుంది, ఇది మీ కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను నిర్వహించడానికి ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. పండ్లలోని ఫైబర్ కంటెంట్ గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు రాగి మరియు ఐరన్ కంటెంట్ రక్త గణన మరియు హిమోగ్లోబిన్ స్థాయిలను మెరుగుపరచడంతో పాటుగా నిర్వహించడంలో సహాయపడుతుంది [11] .
 8. అల్సర్లను నిర్వహిస్తుంది
  అరటిపండ్లు అత్యంత ప్రయోజనకరమైన ఏకైక పండు మరియు అల్సర్ ఉన్న వ్యక్తి ఎటువంటి దుష్ప్రభావాల గురించి చింతించకుండా తినగలిగే ఏకైక పండు. అరటిపండ్ల యొక్క మృదువైన ఆకృతి, మీ పొట్టలో పొరను పూస్తుంది మరియు పుండ్లను తీవ్రతరం చేయకుండా యాసిడ్ నివారిస్తుంది [12] .
 9. మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది
  మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం పొందేందుకు ఫైబర్ సమృద్ధిగా, అతిగా పండిన అరటిపండ్లు అంతిమ సమాధానం. అవి మీ ప్రేగు కదలికను నియంత్రిస్తాయి, వ్యర్థాలు మీ సిస్టమ్ నుండి బయటకు వెళ్లడాన్ని సులభతరం చేస్తాయి [13] . అవి మీ జీర్ణక్రియను కూడా మెరుగుపరుస్తాయి.
 10. PMS లక్షణాలను పరిమితం చేస్తుంది
  పండులోని విటమిన్ B6 PMS లక్షణాల చికిత్సలో ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. బహిష్టుకు పూర్వ సిండ్రోమ్ లక్షణాలను తగ్గించడంలో విటమిన్ B6 ప్రభావం చూపుతుందని వివిధ అధ్యయనాలు వెల్లడించాయి [14] .
 11. డిప్రెషన్‌కు చికిత్స చేస్తుంది
  అతిగా పండిన అరటిపండ్లలోని అధిక స్థాయి ట్రిప్టోఫాన్ వినియోగంపై సెరోటోనిన్‌గా మారుతుంది. సెరోటోనిన్, మీరు మంచి అనుభూతిని పొందడంలో సహాయపడుతుంది మరియు మీ నాడీ వ్యవస్థను ప్రశాంతపరుస్తుంది, తద్వారా మీ మానసిక స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు ఆరోగ్యకరమైన మానసిక స్థితిని కాపాడుతుంది.
tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *