వలస కార్మికులకు 1,000 కోట్లు .. పిఎం కేర్స్ ఫండ్ ఏర్పాటు

వలస కార్మికులకు 1,000 కోట్లు .. పిఎం కేర్స్ ఫండ్ ఏర్పాటు
Spread the love

కరోనాపై పోరాటానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం భారీగా నిధులు సమకూర్చింది. పిఎం కేర్స్ ట్రస్ట్ ఫండ్ నుంచి రూ .3100 కోట్ల నిధులను కంపెనీ బుధవారం విడుదల చేసింది. వీటిలో వెంటిలేటర్ల కొనుగోలుకు రూ .2,000 కోట్లు, రూ. వలస కార్మికులకు వెయ్యి కోట్లు, వ్యాక్సిన్ల ప్రమోషన్ కోసం మరో రూ .100 కోట్లు కేటాయించారు. దాదాపు 5 వేల మెడిన్ వెంటిలేటర్లను రూ .2,000 కోట్ల వ్యయంతో కొనుగోలు చేయనున్నారు. వాటిని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు నిర్వహిస్తున్న కోవిడ్ ఆసుపత్రులకు అప్పగించనున్నారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు రూ. వెయ్యి కోట్లు మంజూరు చేశారు. వలస కార్మికులకు వసతి, భోజన సదుపాయాలు, వైద్య చికిత్స మరియు రవాణా సౌకర్యాలు కల్పిస్తారు. ఈ నిధులను వలస కార్మికుల కోసం జిల్లా కలెక్టర్లు మరియు మునిసిపల్ కమిషనర్లు ఖర్చు చేస్తారు.

Photo by Yogendra Singh from Pexels

https://twitter.com/ANI/status/1260586915360845825

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: