ఇన్కమ్ టాక్స్ కట్టే వాళ్లకు నిర్మల సీతారామన్ తీపికబురు

ఇన్కమ్ టాక్స్ కట్టే వాళ్లకు నిర్మల సీతారామన్ తీపికబురు
Spread the love

కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ పన్ను చెల్లింపుదారులకు శుభవార్త ఇచ్చారు. కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. 2019-20 ఆర్థిక సంవత్సరానికి ఆదాయపు పన్ను రిటర్న్ ఫైలింగ్ గడువు పొడిగించబడింది. జూలై 31, 2020 నుండి నవంబర్ 30, 2020 వరకు విస్తరించింది. ఇది పన్ను చెల్లింపుదారులకు .పునిస్తుంది. అలాగే, టిడిఎస్, టిసిఎస్ రేట్లు 25% తగ్గించబడ్డాయి. జీతం కాని చెల్లింపులకు ఇది వర్తిస్తుంది. ఈ నిర్ణయం మార్చి 31, 2021 వరకు అమలులో ఉంది. దీనివల్ల సుమారు రూ .50 వేల కోట్లు ఈ వ్యవస్థలోకి వస్తాయి.

అలాగే, ఉద్యోగులకు ప్రయోజనం చేకూర్చే ఒక ప్రకటనను నిర్మలమ్మ చేశారు. పిఎఫ్ సహకారం 12% నుండి 10% కు తగ్గిస్తామని ప్రకటించారు. ఇది ఉద్యోగుల టేకాప్‌ను పెంచుతుంది. ఇది కొంత డబ్బు ఆదా చేస్తుంది. వచ్చే మూడు నెలల వరకు ఇది వర్తిస్తుందని ఆయన అన్నారు. పిఎఫ్ ఖాతాకు కంపెనీలు 12 శాతం సహకరిస్తాయి.

అలాగే, ఉద్యోగులకు ప్రయోజనం చేకూర్చే ఒక ప్రకటనను నిర్మలమ్మ చేశారు. పిఎఫ్ సహకారాన్ని 12% నుండి 10% కు తగ్గిస్తామని ప్రకటించారు. ఇది ఉద్యోగుల టేకాప్‌ను పెంచుతుంది. ఇది కొంత డబ్బు ఆదా చేస్తుంది. వచ్చే మూడు నెలల వరకు ఇది వర్తిస్తుందని ఆయన అన్నారు. పిఎఫ్ ఖాతాకు కంపెనీలు 12 శాతం సహకరిస్తాయి.

ఎంఎస్‌ఎంఇల నిర్వచనం కూడా మారుతోందని ఆమె తెలిపారు. ఇది వారి పరిమాణం మరియు ప్రయోజనాన్ని పెంచుతుంది. పెట్టుబడి పరిమితిని పెంచారు. టర్నోవర్ పరిమితిని కూడా పెంచామని ఆయన వివరించారు. ఇ-మార్కెట్ ప్లేస్ సరఫరా గొలుసు మరియు పెట్టుబడులను మెరుగుపరచడంతో సహా అనేక కీలక చర్యలు తీసుకుంది.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *