నిరుద్యోగులకు శుభవార్త . నిరుద్యోగ భృతి 3016 రూపాయలు వచ్చే అవకాశం

నిరుద్యోగులకు శుభవార్త .  నిరుద్యోగ భృతి 3016 రూపాయలు వచ్చే  అవకాశం
Spread the love

తెలంగాణ రాష్ట్ర బడ్జెట్ సిద్ధంగా ఉంటుంది. సిఎం కెసిఆర్ బడ్జెట్‌పై ఆర్థికవేత్తలను సంప్రదించడంలో బిజీగా ఉన్నారు. రాష్ట్రంలో అణగారిన నిరుద్యోగులపై ప్రభుత్వం ప్రత్యేక దృష్టి పెట్టిందని తెలిసింది. ఈసారి బడ్జెట్ కూర్పులో నిరుద్యోగం చేర్చబోతున్నట్లు సమాచారం. రాష్ట్ర వార్షిక బడ్జెట్ అంచనాలలో నిరుద్యోగానికి నిధులు కేటాయించాలని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. తొలిసారిగా నిరుద్యోగ బడ్జెట్ కింద బడ్జెట్‌లో రూ .5 వేల కోట్ల నుంచి రూ .7 వేల కోట్లు ప్రతిపాదించే అవకాశం ఉందని ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ వర్గాలు తెలిపాయి.

2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా రాష్ట్రంలో నిరుద్యోగులకు నెలకు రూ .3,016 నిరుద్యోగ భృతిని ఇస్తామని టిఆర్‌ఎస్ చీఫ్, సిఎం కెసిఆర్ హామీ ఇచ్చారు. ఈ హామీ అప్పటి నుండి కనుమరుగైంది. అయితే, టిఆర్‌ఎస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ మంత్రి కెటిఆర్ ఇటీవల ప్రకటించడంతో నిరుద్యోగులలో ఆశలు తిరిగి పుట్టుకొచ్చాయి. నిరుద్యోగంపై సిఎం కెసిఆర్ నిర్ణయం తీసుకుంటారని మంత్రి కెటిఆర్ ప్రకటించారు.

అయితే, నిరుద్యోగ భృతిని కేటాయించడం, బడ్జెట్‌లో నిధుల కేటాయింపు మొదలైన వాటిపై విధివిధానాలను రూపొందించడంపై కెసిఆర్ ఉన్నతాధికారులతో సమీక్ష నిర్వహించిన వెంటనే సిఎం కీలక ప్రకటన చేసే అవకాశం ఉంది. ఆ తర్వాత ఈ పథకం అమలుపై మరింత స్పష్టత వస్తుందని ప్రభుత్వ వర్గాలు తెలిపాయి.

ప్రభుత్వం వద్ద నిరుద్యోగ గణాంకాలు స్పష్టంగా లేవు. 10 వ తరగతి నుండి పీహెచ్‌డీ స్థాయిలో 30 లక్షలకు పైగా ప్రజలు నిరుద్యోగులుగా ఉన్నారని ప్రభుత్వ సంస్థలు అంచనా వేస్తున్నాయి. 25 లక్షలకు పైగా నిరుద్యోగులు తమ వివరాలను టిఎస్‌పిఎస్‌సి వెబ్‌సైట్‌లో వన్‌టైమ్ రిజిస్ట్రేషన్ కింద నమోదు చేసుకున్నారు. ఈ వెబ్‌సైట్‌లో నమోదు కాని లక్షలాది మంది నిరుద్యోగులు ఉంటారని ప్రభుత్వం అంచనా వేసింది. ఈ లెక్క యొక్క మొదటి సంవత్సరం ఆర్థిక నిపుణులు ఎంత మంది నిరుద్యోగ భృతిని పొందవచ్చో ఆలోచిస్తున్నారని తెలుస్తుంది.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: