శభాష్ పోలీసు – ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లకు గ్రీన్ ఛానల్ ఏర్పాటు

శభాష్ పోలీసు – ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లకు గ్రీన్ ఛానల్ ఏర్పాటు
Spread the love

ఆక్సిజన్ సరఫరాలో ఇబ్బందుల్ని అధిగమించి రోగుల కు భరోసా ఇస్తున్న ఎపి పోలీస్

కరోనా రోగులకు అత్యంత అవసరమైన ఆక్సిజన్‌ను అందించేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనేక చర్యలు తీసుకుంటోంది. ఈ విషయమై, గౌరవ ముఖ్యమంత్రి గారి ప్రత్యేక ఆదేశాలకు అనుగుణంగా ప్రాణ వాయువు వేగంగా, సురక్షితంగా రాష్ట్రం లో ఉన్న అన్ని ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులకు సకాలంలో అందేలా ఆంధ్ర ప్రదేశ్ పోలీస్ శాఖ విశేషమైన కృషి చేస్తోంది. ఆక్సిజన్ సరఫరా కారణంగా ప్రజలెవరూ ఇబ్బంది పడగూడదనే లక్ష్యం తో అన్ని ఏర్పాట్లు చేస్తోంది.

ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లకు గ్రీన్ ఛానల్ ఏర్పాటు

ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్ల రవాణా కు ఎటువంటి అవరోధాలు లేకుండా పోలీసు శాఖ పకడ్బందీ ప్రణాళిక రచించింది.

ఆక్సిజన్ సరఫరా చేసే 11 ప్లాంట్ల ను మాపింగ్ చేసి అక్కడ నుండి ఎటువంటి అవరోధాలు లేకుండా రవాణా జరిగేలా డి‌జి‌పి గౌతమ్ సవాంగ్ చర్యలు చేపట్టారు. ఒరిస్సా, తమిళనాడు మరియూ కర్ణాటక డి‌జి‌పి లతో వారు ఇప్పటికే సంప్రదింపులు జరిపారు. ఆయా రాష్ట్రాలలో ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లు ప్రయాణించే మార్గాలలో ఎటువంటి అడ్డంకులు లేకుండా ఎస్కార్ట్ వాహనాలను ఏర్పాటు చేసేలా చర్యలు తీసుకొన్నారు. ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లకు జీపీఎస్ అమర్చేలా చర్యలు తీసుకొంటున్నారు. ఒరిస్సా, తమిళ నాడు, కర్ణాటక రాష్ట్రాల శాంతి భద్రతల అదనపు డీజీ లతో ఆంధ్రప్రదేశ్ లా అండ్ ఆర్డర్ అదనపు డి‌జి‌పి ఎప్పటికప్పుడు సమన్వయం చేసుకుంటున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ పోలీసు కోవిడ్ కంట్రోల్ రూమ్ ఆయా రాష్ట్రాల కంట్రోల్ రూముల తో సమన్వయం చేసుకొంటోంది. ఈ సదుపాయం వల్ల ఇప్పటికే చాలా సమయం ఆదా చేయ గలిగారు.

అంగూల్, కళింగ నగర్, దెంకనాల్ నుండి వచ్చే ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లను ఒరిస్సా రాష్ట్రా నికి చెందిన ఎస్కార్ట్ వాహనాలు ఇచ్చా పురం చెక్ పోస్ట్ దగ్గర ఆంధ్రప్రదేశ్ పోలీసుకు అప్ప చెప్పేలా ఏర్పాట్లు చేశారు.

ఆక్సిజన్ సరఫరా వాహనాల సిబ్బంది సౌకర్యాలకు ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేసిన ఎపి పోలీస్

రాష్ట్రం లో ప్రవేశించిన ప్రతి టాంకర్ డ్రైవర్ మరియూ సిబ్బంది కి శ్రీకాకుళం పోలీసు శాఖ ఆహార పొట్లాలు, అల్పాహారం మరియూ మంచి నీరు అందిస్తున్నారు. తద్వారా ప్రయాణ సమయం తగ్గేలా చేస్తున్నారు. వేలాది మంది ప్రాణాలకు సంబందించిన విషయం కాబట్టి, ప్రతి క్షణం విలువ తో కూడుకున్నది కాబట్టి, ఇటువంటి సదుపాయం ఏర్పాటు చేశారు.

అంతే కాకుండా అదనపు డ్రైవర్లు, రిపేర్ వచ్చిన సందర్భంలో టెక్నిషన్ల ఏర్పాటు, NHAI తో సమన్వయం, ట్రాఫిక్ జామ్ నియంత్రణకు క్రేన్ల ఏర్పాటు మొదలగు చర్యలు చేపడుతోంది.

ఇచ్చాపురం నుండి బయలు దేరిన వాహనం విజయ నగరం జిల్లా లో ప్రవేశించగానే కంది వలస చెక్ పోస్ట్ దగ్గర ఆ జిల్లా పోలీసు శాఖ ఎస్కార్ట్ వాహనం ఏర్పాటు చేసినది. ఆ విధంగా 18 పోలీసు యూనిట్లలో ఆయా జిల్లా సరిహద్దులలో చెక్ పోస్ట్ లు ఏర్పాటు చేసి అత్యంత సమన్వయంతో గ్రీన్ ఛానల్ ఏర్పాటు చేశారు. జిల్లా సరిహద్దులు దాటే సమయంలో ఆయా ఎస్పీ లు సమన్వయం చేసుకుంటున్నారు.

కర్ణాటక రాష్ట్రం, బళ్లారి పట్టణం లో ఉన్న JSW, లిండే ప్లాంట్ల నుండి వచ్చే ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్ల కు, అదే విధంగా శ్రీ పేరంబుదూర్ లో ఉన్న ఐనాక్స్ ప్లాంట్, సేంట్ గోబిన్ లో ఉన్న లిండే ప్లాంట్ల నుండి బయలు దేరే ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్ల కు ఎస్కార్ట్ వాహనం తో పాటు పోలీసు కానిస్టేబుల్ ఆ వాహనంలో కూర్చొని ప్రయాణించేలా ఏర్పాటు చేసారు.

అదేవిధంగా, తెలంగాణ, తమిళనాడు, కర్ణాటక తదితర ఇరుగు పొరుగు రాష్ట్రాలకు మన రాష్ట్రం మీదుగా వెళ్లే ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్లకు సైతం ఎస్కార్ట్ వాహనాలు ఏర్పాటు చేసి గ్రీన్ ఛానల్ ఏర్పాట్లు చేశారు.

ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసిన స్టేట్ ఆక్సిజన్ వార్ రూమ్ నుండి ప్రత్యక్షంగా పర్యవేక్షిస్తున్న ముగ్గురు ఐపీఎస్ అధికారులు

ముగ్గురు ఐపీఎస్ అధికారులు స్టేట్ ఆక్సిజన్ వార్ రూమ్ నుండి ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్ల రవాణాను ప్రత్యక్షంగా పర్యవేక్షిస్తున్నారు. అదే విధంగా ప్రతి జిల్లా లో జిల్లా ఆక్సిజన్ వార్ రూమ్ తో జిల్లా ఎస్పీ లు సమన్వయం చేసుకుంటున్నారు.

శభాష్ కర్నూల్ పోలీసు:

తెలంగాణ ఆంధ్ర సరిహద్దులలో నిలిచి పోయిన అంబులెన్స్ లలో ఆక్సిజన్ అందక కొట్టుమిట్టాడుతున్న రోగులకు జిల్లా ఎస్పీ ఆధ్వర్యంలో తక్షణం ఆక్సిజన్ సిలిండర్లు ఏర్పాటు చేయడం, ఆస్పత్రులలో అడ్మిషన్ ఏర్పాటు చేయడం ప్రశంసనీయం. అభినందనీయం. ఇటువంటి సందర్భంలో మానవీయ కోణం ఆవిష్కృతం కావడం ముదావహమని డి‌జి‌పి గారు ప్రశంసలు కురిపించారు.

ఆక్సిజన్, వాక్సినేషన్ వాహనాలకు గ్రీన్ ఛానల్ ఏర్పాటు చేసే క్రమంలో నిన్న అర్థ రాత్రి 2 గంటల సమయంలో ఎస్కార్ట్ డ్యూటీ చేస్తూ, తూర్పు గోదావరి జిల్లా హెడ్ కానిస్టేబుల్ సత్యనారాయణ మరియూ హోమ్ గార్డ్ నారాయణరెడ్డి లు ప్రమాదానికి గురై మరణించడం అత్యంత బాధాకరమని డీజీపీ గారు తెలియజేసారు. ఆ కుటుంబాలకు డి‌జి‌పి గారు ప్రగాఢ సానుభూతిని తెలియ చేస్తూ వారి కుటుంబాలను అన్ని విధాలా ఆదుకొంటామని తెలిపారు.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *