తెలంగాణ ప‌దో త‌ర‌గ‌తి ప‌రీక్ష ఫ‌లితాలు విడుద‌ల.. ఇలా చెక్ చేసుకోండి..

తెలంగాణ ప‌దో త‌ర‌గ‌తి ప‌రీక్ష ఫ‌లితాలు విడుద‌ల.. ఇలా చెక్ చేసుకోండి..
Spread the love

తెలంగాణలో మొదటి పరీక్ష ఫలితాలు విడుదలయ్యాయి. ఫలితాలను రాష్ట్ర విద్యాశాఖ మంత్రి పి.ఎస్. సబిత ఇంద్రారెడ్డి విడుదల చేశారు. కరోనా కారణంగా పరీక్షలు నిర్వహించబడని సందర్భంలో అంతర్గత మదింపు మార్కుల ఆధారంగా విద్యార్థులకు తరగతులు నిర్ణయించబడ్డాయి. పదవ తరగతి పరీక్షలకు నమోదు చేసుకున్న 5, 21, 073 మంది విద్యార్థులను ఉత్తీర్ణులుగా ప్రకటించారు.

వీరిలో 5,16,578 మంది సాధారణ విద్యార్థులు, 4,495 మంది గతంలో విఫలమై ప్రస్తుతం పరీక్ష ఫీజు చెల్లిస్తున్నారు. రెగ్యులర్ హాజరైన వారిలో 2,62,917 మంది బాలురు, 2,53,661 మంది బాలికలు ఉన్నారు. మరో 2,10,647 మంది విద్యార్థులు 10/10 జీపీఏ సాధించారు. మొత్తం 535 పాఠశాలల్లో 10/10 జీపీఏ ఉంది. సాధించారు.

ఫ‌లితాలు ఇలా చెక్ చేసుకోవాలి..

విద్యార్థులు www.bse.telangana.gov.in results.bsetelangana.org వెబ్ సైట్ లలో సాయంత్రం మూడు గంటల నుంచి పొందవచ్చు. ఇందులో భాగంగా విద్యార్థులు హాల్‌టికెట్‌ స్థానంలో తమ పేరు, పుట్టిన తేదీ, పాఠశాల పేరు నమోదు చేసి మెమోలు డౌన్‌లోడ్‌ చేసుకోవచ్చని విద్యాశాఖ వర్గాలు తెలిపాయి. ఫలితాలు ప్రకటించిన వెంటనే విద్యార్థులు వెబ్‌సైట్‌ నుంచి మార్కుల మెమోలు డౌన్‌లోడ్‌ చేసుకోవచ్చు. ఇక విద్యార్థులకు సంబంధించిన పాస్ మెమోలను సంబంధిత ప్రధానోపాధ్యాయుల ద్వారా తీసుకోవచ్చు. విద్యార్థుల పాస్ మెమోల్లో ఏవైనా పొరపాట్లు తలెత్తితే సంబంధిత ప్రధానోపాధ్యాయుల ద్వారా ఎస్.ఎస్ .సి. బోర్డుకు తెలియజేయాలని సూచించారు.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: