గోల్డ్ మెడల్ గెలిచిన నీరజ్ చోప్రా గురించి మీకోసం

గోల్డ్ మెడల్ గెలిచిన నీరజ్ చోప్రా గురించి మీకోసం
Spread the love

ఒలింపిక్స్‌లో అథ్లెటిక్స్‌లో బంగారు పతకం సాధించిన తొలి భారతీయుడు నీరజ్ చోప్రా గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది

ఒలింపిక్స్‌లో అథ్లెటిక్స్‌లో బంగారు పతకం సాధించిన తొలి భారతీయుడిగా నీరజ్ చోప్రా శనివారం చరిత్ర సృష్టించారు. 23 ఏళ్ల నీరజ్ చోప్రా తన రెండో ప్రయత్నంలో 87.58 మీటర్ల త్రోతో పురుషుల జావెలిన్ త్రో ఈవెంట్‌లో గోల్డ్ మెడల్ సాధించాడు.

బీజింగ్ 2008 లో అభినవ్ బింద్రా వీరత్వం తర్వాత ఒలింపిక్ చరిత్రలో ఇది దేశంలో రెండో వ్యక్తిగత బంగారు పతకం.

జావెలిన్ త్రోయర్ డిసెంబర్ 24, 1997 న జన్మించాడు మరియు హర్యానాలోని పానిపట్ లోని ఖండ్రా గ్రామానికి చెందినవాడు. మొదట్లో క్రికెట్‌పై ఆసక్తి ఉన్న నీరజ్ 2011 లో హర్యానాలో జావెలిన్ విసరడాన్ని చూసి స్ఫూర్తి పొందినందున 2011 లో ఈ క్రీడను చేపట్టాడు.

ఒక రైతు కుమారుడు, నీరజ్ చోప్రా సుబేదార్ మరియు అతనికి భారత సైన్యంలో 4 రాజ్‌పుతానా రైఫిల్స్ ఉన్నాయి.

చండీగఢ్‌లోని DAV కళాశాలలో గ్రాడ్యుయేట్ అయిన 23 ఏళ్ల అతను ఆసియా గేమ్స్ మరియు కామన్వెల్త్ గేమ్స్‌లో జావెలిన్ త్రోలో స్వర్ణం సాధించిన మొదటి భారతీయుడు. నీరజ్ 2018 లో ఆస్ట్రేలియాలోని గోల్డ్ కోస్ట్‌లో జరిగిన కామన్వెల్త్ గేమ్స్ మరియు 2018 ఇండోనేషియాలో జరిగిన ఆసియన్ గేమ్స్‌లో జావెలిన్ త్రోలో గెలుపొందారు.

2016 లో పోలాండ్‌లో జరిగిన ప్రపంచ జూనియర్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో స్వర్ణం సాధించడం ద్వారా అథ్లెటిక్స్‌లో జూనియర్ వరల్డ్ టైటిల్ గెలుచుకున్న మొదటి భారతీయుడిగా నీరజ్ నిలిచాడు.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *