నాగార్జున సాగర్, తిరుపతి లోక్‌సభ స్థానాలకు ఎన్నికలు

నాగార్జున సాగర్, తిరుపతి లోక్‌సభ స్థానాలకు ఎన్నికలు
Spread the love

దేశవ్యాప్తంగా ఖాళీగా ఉన్న లోక్‌సభ, అసెంబ్లీ స్థానాల్లో పోలింగ్ నిర్వహించడానికి కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం (సిఇసి) నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఏప్రిల్ 17 న పోలింగ్ జరుగుతుంది మరియు మే 2 న ఫలితాలు ప్రకటించబడతాయి.

తెలంగాణలోని నాగార్జున సాగర్, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని తిరుపతి లోక్‌సభ స్థానాలకు ఎన్నికలు నిర్వహించాలని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ ఈ నెల 23 న విడుదల అవుతుంది. మార్చి 30 వరకు నామినేషన్లు అంగీకరించబడతాయి. మార్చి 31 న నామినేషన్లు పరిగణించబడతాయి. నామినేషన్లు ఉపసంహరించుకునే గడువు ఏప్రిల్ 3. ఉప ఎన్నిక 17 న జరుగుతుంది. మే 2 న కౌంటింగ్ జరుగుతుంది. తిరుపతి లోక్‌సభ స్థానానికి ఏప్రిల్ 17 న ఎన్నికలు కూడా నిర్వహిస్తామని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం (సిఇసి) తెలిపింది.

తిరుపతి ఎంపిగా గత ఎన్నికల్లో గెలిచిన బల్లి దుర్గాప్రసాద్ గతేడాది సెప్టెంబర్ 16 న మరణించారు. ఈ నేపథ్యంలో ఇక్కడ ఎన్నికలు అనివార్యం. నాగార్జున సాగర్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహించిన నోములా నర్సయ అనారోగ్యంతో మరణించారు. దీనితో, ఈ ఉప ఎన్నికకు ఈజీ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *