మే 15 నుంచి తెలంగాణలో లాక్ డౌన్? ఈ రోజు జరిగే మీటింగ్ లో నిర్ణయం.

మే 15 నుంచి తెలంగాణలో లాక్ డౌన్? ఈ రోజు జరిగే మీటింగ్ లో నిర్ణయం.
Spread the love

రాష్ట్రంలో కరోనా వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం పూర్తి లాక్డౌన్ విధించే కీలక నిర్ణయం తీసుకుంటోంది. ఈ నెల 15 వ తేదీ నుండి రాష్ట్రం పది రోజులు లేదా రెండు వారాల పాటు పూర్తి లాక్డౌన్ విధించే అవకాశం ఉంది. మూలాల ప్రకారం, రాష్ట్రంలో పెరుగుతున్న సానుకూల కేసులను అరికట్టడానికి లాక్డౌన్ మాత్రమే పరిష్కారం అని ప్రభుత్వం నమ్ముతుంది. లాక్డౌన్ యొక్క పరిణామాలు, ధాన్యం సేకరణ ప్రక్రియపై ప్రభావం మొదలైన వాటిపై చర్చించడానికి ఈ రోజు జరగనున్న కేబినెట్ సమావేశానికి ముఖ్యమంత్రి కెసిఆర్ అధ్యక్షత వహించనున్నారు.

ఇంతలో దేశవ్యాప్తంగా చాలా రాష్ట్రాల్లో లాక్డౌన్లు ఇప్పటికే ఉన్నాయి. పొరుగు రాష్ట్రమైన ఆంధ్రప్రదేశ్ కూడా 18 గంటల కర్ఫ్యూ కింద ఉండగా, రాష్ట్రంలో నైట్ కర్ఫ్యూ కొనసాగుతోంది. పగటిపూట అన్ని కార్యకలాపాలు యథావిధిగా కొనసాగుతాయి. ప్రజలు స్వీయ నియంత్రణను పాటించకపోవడం మరియు ముసుగులు కూడా ధరించకపోవడంతో పరిస్థితికి ముందు జాగ్రత్త చర్యలు తీసుకోవాలనే ఆలోచనతో ప్రభుత్వం ముందుకు వచ్చిందని తెలిసింది. కరోనా బాధితులకు ఆసుపత్రి పడకలు లేకపోవడం వల్ల లాక్డౌన్ అనివార్యమని ప్రభుత్వం అభిప్రాయపడింది.

మొదట, రాష్ట్రంలో పూర్తి స్థాయి లాక్డౌన్ ఆర్థిక వ్యవస్థను దెబ్బతీస్తుందని మరియు పేదలకు ఉద్యోగాలు కోల్పోతుందని ప్రభుత్వం భావించింది. అయితే, కరోనా వేగంగా విస్తరించే అవకాశం ఉందని జాతీయ, అంతర్జాతీయ సంస్థలు మరియు వైద్య నిపుణుల హెచ్చరికల నేపథ్యంలో ప్రభుత్వం లాక్డౌన్ వైపు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలోనే ప్రభుత్వం తీసుకోవలసిన నిర్ణయంపై విశ్వవ్యాప్త ఆసక్తి ఉంది.

tanvitechs

tanvitechs

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *